Đăng ký gia hạn chứng chỉ hành nghề giám sát và thiết kế

Ngày hỏi:18/09/2012

Kính gửi Quý Sở. Tôi đã được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát và thiết kế năm 2007. Thời điểm đó tôi làm thủ tục xin cấp chứng chỉ hành nghề ở TP. HCM. Từ 2007 đến 2009 tôi công tác ở TP. HCM Từ 2009 đến nay tôi đang công tác cho 1 công ty tư vấn thiết kế tại Đắk Lắk Nay chứng chỉ của tôi sắp hết hạn, tôi muốn xin đăng ký gia hạn chứng chỉ hành nghề ở Sở Xây Dựng TP. Hồ Chí Minh được không hay là phải bắt buộc làm ở Đắk Lắk? Xin chân thành cảm ơn. Người gửi: Thu Nga

Nội dung này được Sở Xây Dựng Thành Phố Hồ Chí Minh tư vấn như sau:

Chào ông/ bà Thu Nga. Phòng Quản lý Kinh tế xây dựng Sở Xây dựng trả lời câu hỏi của ông/ba` như sau:

- Về điều kiện để được cấp lại chứng chỉ hành nghề, đề nghị ông/bà căn cứ theo Khoản 2, Điều 9, Thông tư số 12/2009/TT-BXD ngày 24/06/2009 của Bộ Xây dựng hướng dẫn chi tiết về cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng.

- Căn cứ theo Khoản 4, Điều 4, Thông tư số 12/2009/TT-BXD, Giám đốc Sở Xây dựng cấp chứng chỉ hành nghề hoạt động xây dựng và quản lý hoạt động hành nghề tại địa phương theo quy định của Nghị định 12/2009/NĐ-CP ngày 10/02/2009 của Chính Phủ. Hiện nay, ông/bà đang tham gia hoạt động xây dựng tại tỉnh Đắk Lắk do đó, đề nghị ông/bà liên hệ Sở Xây dựng tỉnh Đắk Lắk để được hướng dẫn về thủ tục cấp chứng chỉ hành nghề.

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.