Mức phạt với ô tô đỗ xe che khuất biển báo hiệu đường bộ?

Ngày hỏi:23/11/2014
Mức phạt với ô tô đỗ xe che khuất biển báo hiệu đường bộ?

Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
Theo quy định tại điểm đ, khoản 3 Điều 5 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì ô tô đỗ xe che khuất biển báo hiệu đường bộ bị phạt tiền từ 600.000 đồng đến 800.000 đồng.

Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.