Điều khiển xe đạp máy sử dụng ô bị phạt bao nhiêu?

Ngày hỏi:08/04/2014
Điều khiển xe đạp máy sử dụng ô bị phạt bao nhiêu?

Nội dung này được Công ty Luật Vinabiz tư vấn như sau:

Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
Theo quy định tại điểm h, khoản 1, Điều 8 Nghị định 171/2013/NĐ-CP về quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, đường sắt có hiệu lực từ ngày 1/1/2014 thì người điều khiển xe đạp máy sử dụng ô bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 50.000 đồng đến 60.000 đồng.

Nguồn: Công ty Luật Vinabiz/ Nguoiduatin.vn

Nguồn:

Theo Tin Mới

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Công ty Luật Vinabiz

  • Công ty Luật Vinabiz
  • Click để xem thông tin