Cơ quan nào có thẩm quyền giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện?

Ngày hỏi:15/11/2021

Cho hỏi, theo quy định của pháp luật về thủ tục cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện thì cơ quan nào có thẩm quyền cấp giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện? Mong sớm được giải đáp

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Theo Điều 3 Thông tư 04/2021/TT-BTTTT quy định về cơ quan có thẩm quyền giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện như sau:

- Cục Tần số vô tuyến điện thuộc Bộ Thông tin và Truyền thông cấp, gia hạn, cấp lại, sửa đổi, bổ sung, thu hồi giấy phép sử dụng tần số vô tuyến điện đối với các trường hợp ngoài trường hợp quy định tại khoản 2 Điều này.

- Trung tâm Tần số vô tuyến điện khu vực thuộc Cục Tần số vô tuyến điện cấp, gia hạn, cấp lại, sửa đổi, bổ sung, thu hồi giấy phép sử dụng tần số và thiết bị vô tuyến điện đối với đài vô tuyến điện đặt trên phương tiện nghề cá, đài truyền thanh không dây, mạng thông tin vô tuyến điện nội bộ và trường hợp sử dụng thiết bị vô tuyến điện trong thời gian dưới 15 (mười lăm) ngày tại các lễ hội, sự kiện, triển lãm, hội chợ.

Trân trọng!

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin