Giám định pháp y được nhận mức phụ cấp ưu đãi ngành y bao nhiêu?

Ngày hỏi:28/08/2021

Cho hỏi: Theo quy định của pháp luật hiện hành thì Giám định pháp y được nhận mức phụ cấp ưu đãi ngành y bao nhiêu? Mong sớm nhận hồi đáp.

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Mức phụ cấp ưu đãi ngành y của viên chức y tế thực hiện công việc xét nghiệm được quy định tại Khoản 1 Điều 3 Nghị định 56/2011/NĐ-CP, cụ thể:

Mức phụ cấp 70% áp dụng đối với công chức, viên chức thường xuyên, trực tiếp làm các công việc sau đây:

a) Xét nghiệm, khám, điều trị, chăm sóc người bệnh HIV/AIDS, phong, lao, tâm thần;

b) Giám định pháp y, pháp y tâm thần, giải phẫu bệnh lý.

=> Như vậy, mức phụ cấp ưu đãi ngành y của viên chức y tế thực hiện công việc giám định pháp y là 70% mức lương ngạch, bậc hiện hưởng cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) hiện hưởng.

Trân trọng.

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.