Tẩy xóa giấy phép xuất khẩu giống vật nuôi phạt bao nhiêu tiền?

Ngày hỏi:12/04/2021

Xin cho hỏi trường hợp cá nhân có hành vi tẩy xóa giấy phép xuất khẩu giống vật nuôi thì sẽ phạt bao nhiêu vậy ạ? Cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Điểm b Khoản 2 và Điểm b Khoản 3 Điều 13 Nghị định 14/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 20/04/2021) về xử phạt vi phạm quy định về chứng chỉ, giấy phép trong quản lý giống vật nuôi như sau:

2. Phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với hành vi tẩy xóa, sửa chữa làm sai lệch nội dung một trong các loại giấy tờ sau đây:

b) Giấy phép xuất khẩu, nhập khẩu giống vật nuôi.

3. Hình thức xử phạt bổ sung

b) Tịch thu Chứng chỉ đào tạo về thụ tinh nhân tạo, kỹ thuật cấy truyền phôi giống vật nuôi, Giấy phép xuất khẩu, nhập khẩu giống vật nuôi đối với hành vi vi phạm quy định tại khoản 2 Điều này.

=> Theo quy định này thì trường hợp cá nhân có hành vi tẩy xóa giấy phép xuất khẩu giống vật nuôi sẽ bị phạt tiền từ 5 triệu đến 10 triệu đồng, ngoài ra còn bị tịch thu giấy phép xuất khẩu.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.