Mức phạt nếu tự chủ mở ngành, chuyên ngành đào tạo không đúng trình tự, thủ tục theo quy định

Ngày hỏi:05/02/2021

Theo quy định mới thì việc tự chủ mở ngành, chuyên ngành đào tạo không đúng trình tự, thủ tục theo quy định phạt bao nhiêu?

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Theo Khoản 1 Điều 12 Nghị định 04/2021/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/03/2021) thì nội dung này được quy định như sau:

Phạt tiền từ 10.000.000 đồng đến 20.000.000 đồng đối với hành vi tự chủ mở ngành, chuyên ngành đào tạo không đúng trình tự, thủ tục theo quy định của pháp luật hiện hành.

Lưu ý: Mức phạt tiền quy định trên là mức phạt tiền đối với hành vi vi phạm hành chính của tổ chức. Cùng một hành vi vi phạm hành chính, mức phạt tiền đối với cá nhân bằng một phần hai mức phạt tiền đối với tổ chức.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.