Nguồn tài chính cho hoạt động PCCC được sử dụng cho việc gì?

Ngày hỏi:15/12/2020

Tới đây thì nguồn tài chính cho hoạt động PCCC được sử dụng cho việc gì? Tìm giúp tôi văn bản mới nhé.

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Theo Điều 47 Nghị định 136/2020/NĐ-CP (Có hiệu lực từ 10/01/2021) thì nội dung này được quy định như sau:

- Nguồn tài chính cho hoạt động phòng cháy và chữa cháy được sử dụng cho các nội dung sau đây:

+ Đầu tư cho hoạt động, cơ sở vật chất, trang bị phương tiện phòng cháy và chữa cháy và các thiết bị của lực lượng Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy;

+ Hỗ trợ hoạt động của lực lượng dân phòng, lực lượng phòng cháy và chữa cháy cơ sở và lực lượng phòng cháy và chữa cháy chuyên ngành;

+ Hỗ trợ tuyên truyền và xây dựng phong trào toàn dân tham gia phòng cháy và chữa cháy;

+ Hỗ trợ khen thưởng trong công tác phòng cháy và chữa cháy;

+ Hỗ trợ các hoạt động phòng cháy và chữa cháy khác.

- Nguồn tài chính cho hoạt động phòng cháy và chữa cháy được quản lý và sử dụng theo quy định của pháp luật.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.