Sản phẩm là mẫu trưng bày hội chợ có phải ghi nhãn phụ hay không?

Ngày hỏi:27/10/2020

Cho tôi hỏi sản phẩm là mẫu trưng bày tại hội chợ thì có phải ghi nhãn phụ không hay được miễn ghi nhãn phụ? Xin được hỏi.

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Khoản 1 Điều 25 Nghị định 15/2018/NĐ-CP quy định miễn một số nội dung ghi nhãn bắt buộc như sau:

Miễn ghi nhãn phụ đối với sản phẩm mang theo người nhập cảnh để tiêu dùng cá nhân, quà tặng, quà biếu trong định mức được miễn thuế nhập khẩu; sản phẩm nhập khẩu của đối tượng được ưu đãi, miễn trừ ngoại giao; sản phẩm quá cảnh, chuyển khẩu, trung chuyển, tạm nhập, tái xuất, gửi kho ngoại quan; sản phẩm là mẫu thử nghiệm hoặc nghiên cứu; sản phẩm là mẫu trưng bày hội chợ, triển lãm; sản phẩm, nguyên liệu sản xuất, nhập khẩu chỉ dùng để sản xuất, gia công hàng xuất khẩu hoặc phục vụ cho việc sản xuất nội bộ của tổ chức, cá nhân không tiêu thụ tại thị trường trong nước.

Như vậy sản phẩm là mẫu trưng bày hội chợ được miễn ghi nhãn phụ.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.