Cấm uống bia, rượu ở khu vui chơi giải trí

Ngày hỏi:07/08/2020

Hiện tại, tôi đang kinh doanh khu vui chơi giải trí, chủ yếu phục vụ việc vui chơi này cho các em nhỏ, có nội quy, quy định về độ tuổi được pháp chơi những trò chơi của bên chúng tôi. Tuy nhiên, dạo gần đây có bậc phụ huynh đem con tới chơi thì hay mang bia rượu tới uống. Như vậy, có được không? Pháp luật có quy định như thế nào?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Căn cứ Khoản 3 Điều 10 Luật Phòng, chống tác hại của rượu, bia 2019 quy định về địa điểm không uống rượu, bia:

- Cơ sở y tế.

- Cơ sở giáo dục trong thời gian giảng dạy, học tập, làm việc.

- Cơ sở, khu vực chăm sóc, nuôi dưỡng, vui chơi, giải trí dành cho người chưa đủ 18 tuổi.

- Cơ sở cai nghiện, cơ sở giáo dục bắt buộc, trường giáo dưỡng, cơ sở giam giữ phạm nhân và cơ sở giam giữ khác.

- Cơ sở bảo trợ xã hội.

Như vậy, có thể thấy bạn hoạt động khu vui chơi này dành cho độ người dưới 18 tuổi, thì cấm tuyệt đối việc uống bia, rượu trong khu này.

Trân trọng

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin