Làm giám sát trưởng đối với công trình nào khi có chứng chỉ giám sát công trình hạng II?

Ngày hỏi:09/07/2020

Tôi tốt nghiệp đại học chuyên ngành kỹ sư công nghệ kỹ thuật giao thông (xây dựng cầu đường). Kinh nghiệm 10 năm và được cấp chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng hạng 2 các lĩnh vực: xd dân dụng công nghiệp, hạ tầng kỹ thuật, cầu, đường. Đã thi công và là giám sát trưởng nhiều công trình hạng 2 trở xuống. Vậy tôi muốn hỏi tôi có thể làm giám sát trưởng của công trình dân dụng. Mong anh chị tư vấn giúp. Xin cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Theo thông tin bạn cung cấp thì bạn có chứng chỉ hành nghề giám sát thi công xây dựng hạng II.

Căn cứ Khoản 9 Điều 1 Nghị định 100/2018/NĐ-CP quy định về phạm vi giám sát công trình đối với chứng chỉ cấp 2 như sau: Được làm giám sát trưởng công trình từ cấp II trở xuống; được làm giám sát viên thi công xây dựng các công trình cùng loại với công trình được ghi trong chứng chỉ hành nghề.

Như vậy, với điều kiện của bạn bạn được làm giám sát trưởng công trình xây dựng cấp II trở xuống.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.