Phạt bao nhiêu tiền nếu cơ sở đào tạo lái xe không có đủ sân tập lái?

Ngày hỏi:21/05/2020

Bạn Hoàng Oanh - Gia Lai hỏi: Phạt bao nhiêu tiền nếu cơ sở đào tạo lái xe không có đủ sân tập lái? Căn cứ quy định nào?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Theo quy định tại Khoản 4e Điều 37 Nghị định 100/2019/NĐ-CP thì phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng đối với cơ sở đào tạo lái xe thực hiện một trong các hành vi vi phạm sau đây:

Cơ sở đào tạo lái xe không có đủ sân tập lái hoặc sân tập lái không đủ điều kiện theo quy định.

Như vậy, cơ sở đào tạo lái xe không có đủ sân tập lái có thể bị phạt tiền từ 5.000.000 đồng đến 10.000.000 đồng.

Ngoài việc bị phạt tiền, Cơ sở đào tạo lái xe thực hiện hành vi trên còn bị đình chỉ tuyển sinh từ 01 tháng đến 03 tháng.

Trân trọng!

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin