Xử lý như thế nào nếu sau khi nhập cảnh nước tiếp nhận lao động mà không đến nơi làm việc theo hợp đồng

Ngày hỏi:08/07/2020

Sau khi nhập cảnh nước tiếp nhận lao động mà không đến nơi làm việc theo hợp đồng thì bị xử lý như thế nào? Trích dẫn căn cứ mới nhất cho vấn đề trên. Mong nhận được sự phản hồi của chuyên viên về vấn đề trên. Xin cảm ơn.

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Theo quy định tại Điểm c Khoản 2 Điều 47 Nghị định 28/2020/NĐ-CP thì được quy định như sau:

Phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau khi nhập cảnh nước tiếp nhận lao động mà không đến nơi làm việc theo hợp đồng.

Ngoài ra, buộc về nước đối với hành vi vi phạm.

Như vậy khi có hành vi sau khi nhập cảnh nước tiếp nhận lao động mà không đến nơi làm việc theo hợp đồng thì bị phạt tiền từ 80.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng và đảm bảo thực hiện các biện pháp khắc phục hậu quả.

Để biết thêm thông tin về vấn đề trên bạn có thể tham khảo tại Nghị định 28/2020/NĐ-CP.

Trân trọng!

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin