Có được xếp loại học tập loại khá khi môn chuyên dưới 6.5?

Ngày hỏi:20/12/2019

Anh chị cho em hỏi: Em đang học tại 1 trường chuyên tại địa phương nhưng học kỳ vừa qua môn chuyên của em được dưới 6.5. Vậy em có được học sinh khá không?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Theo Khoản 2 Điều 13 Thông tư 58/2011/TT-BGDĐT quy định tiêu chuẩn xếp loại khá học kỳ và xếp loại cả năm như sau:

- Điểm trung bình các môn học từ 6,5 trở lên, trong đó điểm trung bình của 1 trong 2 môn Toán, Ngữ văn từ 6,5 trở lên; riêng đối với học sinh lớp chuyên của trường THPT chuyên phải thêm điều kiện điểm trung bình môn chuyên từ 6,5 trở lên;

- Không có môn học nào điểm trung bình dưới 5,0;

- Các môn học đánh giá bằng nhận xét đạt loại Đ.

Như vậy, môn chuyên của bạn dưới 6.5 thì bạn không được xếp loại học tập khá.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin