Từ năm 2020, Kỹ thuật viên bảo quản được xếp lương thế nào?

Ngày hỏi:18/12/2019

Chào tổ tư vấn, anh chị cho tôi hỏi: Theo quy định mới nhất từ Thông tư 77 thì Ngạch kỹ thuật viên bảo quản được xếp lương như thế nào? Mong có thông tin phản hồi từ các bạn.

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Căn cứ Khoản 3 Điều 25 Thông tư 77/2019/TT-BTC (có hiệu lực từ 01/01/2020):

Cách xếp lương đối với Ngạch kỹ thuật viên bảo quản được áp dụng hệ số lương công chức loại A1 Bảng lương chuyên môn nghiệp vụ đối với cán bộ, công chức trong các cơ quan Nhà nước (Bảng 2) ban hành kèm theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP, cụ thể:

STT

Nhóm ngạch

Bậc 1

Bậc 2

Bậc 3

Bậc 4

Bậc 5

Bậc 6

Bậc 7

Bậc 8

Bậc 9

Bậc 10

Bậc 11

Bậc 12

3

Công chức loại A1

Hệ số lương

2.34

2.67

3.00

3.33

3.66

3.99

4.32

4.65

4.98

Mức lương thực hiện 01/10/2004

678.6

774.3

870.0

965.7

1,061.4

1,157.1

1,252.8

1,348.5

1,444.2

Trên đây là nội dung quy định về vấn đề bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.