Có sẹo lồi ở cánh tay có được tham gia nghĩa vụ công an không?

Ngày hỏi:21/11/2019

Con tôi có dự định năm sau tham gia nghĩa vụ công an, như con tôi bị sẹo lồi ở cánh tay khá to do tai nạn. Vậy cho hỏi con tôi có được tham gia nghĩa vụ công an không?

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Theo Điều 6 Thông tư 45/2019/TT-BCA quy định về các chỉ số đặc biệt khi tuyển chọn công dân tham gia nghĩa vụ công an như sau:

"...

7. Không có sẹo lồi co kéo ở vùng đầu, mặt, cổ, cẳng tay, bàn tay, bàn chân."

Theo thông tin bạn cung cấp thì con bạn bị sẹo lồi ở cánh tay thì sẽ không được tham gia nghĩa vụ công an nhân dân.

Ban biên tập phản hồi đến bạn.

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập LawNet

  • Ban biên tập LawNet
  • Click để xem thông tin