Cơ sở lưu trú du lịch không có giường đệm theo quy định bị xử phạt như thế nào?

Ngày hỏi:24/06/2019

Chào chuyên viên, chuyên viên cho tôi hỏi theo quy định của pháp luật hiện nay thì cơ sở lưu trú du lịch không có giường đệm theo quy định bị xử phạt như thế nào?

 

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Căn cứ Điểm a Khoản 1 Điều 11 Nghị định 45/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/08/2019) về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực du lịch có quy định về điều kiện tối thiểu về cơ sở vật chất kỹ thuật, dịch vụ lưu trú du lịch cụ thể như sau:

1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau đây:

b) Không có giường hoặc đệm hoặc chiếu hoặc chăn hoặc gối theo quy định;

...

Như vậy căn cứ quy định của pháp luật thì kể từ ngày 01/08/2019 đối với hành vi cơ sở kinh doanh dịch vụ lưu trú du lịch không có giường hoặc đệm theo quy định sẽ bị xử phạt nặng tối đa lên đến 3.000.000 đồng

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà bạn thắc mắc.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.