Thời gian thẩm định hồ sơ khen thưởng ngành ngoại giao

Ngày hỏi:14/11/2018

Nhờ Ban tư vấn hãy giải đáp giúp tôi vấn đề sau trong thời gian sớm nhất. Cụ thể cho tôi hỏi thời gian thẩm định hồ sơ khen thưởng ngành ngoại giao được quy định như thế nào? Mong được giải đáp giúp. Cảm ơn!

Kim Nhung - Đồng Nai

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Thời gian thẩm định hồ sơ khen thưởng ngành ngoại giao được quy định tại Khoản 2 Điều 21 Thông tư 03/2018/TT-BNG hướng dẫn thực hiện công tác thi đua, khen thưởng trong ngành Ngoại giao do Bộ Ngoại giao ban hành, theo đó:

Thời gian thẩm định hồ sơ

- Đối với khen thưởng cấp Bộ: 25 ngày làm việc kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định.

- Đối với khen thưởng cấp Nhà nước: 30 ngày làm việc kể từ ngày nhận đủ hồ sơ theo quy định.

Trên đây là tư vấn về thời gian thẩm định hồ sơ khen thưởng ngành ngoại giao. Để biết thêm thông tin chi tiết bạn hãy tham khảo tại Thông tư 03/2018/TT-BNG. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.

Chúc sức khỏe và thành công!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.

Căn cứ pháp lý:

Người trả lời:

Ban biên tập LawNet

  • Ban biên tập LawNet
  • Click để xem thông tin