Theo quy định cũ thì cơ sở tín ngưỡng được hiểu như thế nào?

Ngày hỏi:01/11/2018

Tôi hiện đang tìm hiểu về hoạt động tín ngưỡng. Tôi muốn biết tất cả các quy định từ trước đến nay liên quan tới hoạt động tín ngưỡng. Cụ thể cho tôi hỏi theo quy định cũ thì cơ sở tín ngưỡng được hiểu như thế nào? Mong sớm nhận được phản hồi từ Quý Ban tư vấn. Cảm ơn!

Kim Hạnh - hanh*****@gmail.com

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Khái niệm cơ sở tín ngưỡng được quy định tại Khoản 2 Điều 3 Pháp lệnh Tín ngưỡng, Tôn giáo năm 2004, theo đó:

Cơ sở tín ngưỡng là nơi thực hiện hoạt động tín ngưỡng của cộng đồng, bao gồm đình, đền, miếu, am, từ đường, nhà thờ họ và những cơ sở tương tự khác.

Trên đây là tư vấn về khái niệm cơ sở tín ngưỡng theo Pháp lệnh Tín ngưỡng, Tôn giáo năm 2004. Mong rằng những tư vấn của chúng tôi sẽ giúp giải đáp được những vướng mắc của bạn.  

Chúc sức khỏe và thành công! 

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin