Quy đổi mệnh giá đồng tiền quy ước trong hoạt động kinh doanh casino

Ngày hỏi:04/09/2017

Quy đổi mệnh giá đồng tiền quy ước trong hoạt động kinh doanh casino được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là Hoàng Linh, sống tại Bình Dương. Hiện nay tôi đang làm việc trong lĩnh vực tài chính. Tôi đang tìm hiểu về vấn đề quy đổi mệnh giá đồng tiền quy ước trong hoạt động kinh doanh casino và tôi có thắc mắc cần được giải đáp. Cụ thể là: Quy đổi mệnh giá đồng tiền quy ước trong hoạt động kinh doanh casino được quy định như thế nào? Văn bản nào quy định về vấn đề này? Mong nhận được câu trả lời từ Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi xin chân thành cảm ơn Ban biên tập Thư Ký Luật. (0905***)      

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Theo quy định tại Điều 3 Thông tư 10/2017/TT-NHNN (có hiệu lực ngày 15/10/2017) hướng dẫn về quản lý ngoại hối đối với hoạt động kinh doanh casino do Thống đốc Ngân hàng Nhà nước Việt Nam ban hành thì việc quy đổi mệnh giá đồng tiền quy ước trong hoạt động kinh doanh casino được quy định như sau:

1. Doanh nghiệp thực hiện đổi đồng Việt Nam hoặc các loại ngoại tệ sang đồng tiền quy ước và ngược lại cho người chơi.

2. Tỷ giá quy đổi từ đồng Việt Nam hoặc các loại ngoại tệ sang đồng tiền quy ước và ngược lại căn cứ theo tỷ giá mua của ngân hàng được phép nơi doanh nghiệp mở tài khoản chuyên dùng ngoại tệ vào ngày giao dịch. Trường hợp ngày giao dịch là ngày nghỉ, ngày lễ, tỷ giá quy đổi căn cứ theo tỷ giá vào ngày giao dịch liền trước đó.

Trên đây là nội dung tư vấn về quy đổi mệnh giá đồng tiền quy ước trong hoạt động kinh doanh casino. Để hiểu rõ hơn về vấn đề này vui lòng tham khảo thêm tại Thông tư 10/2017/TT-NHNN.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.