Thời hạn giải quyết đề nghị cấp Giấy phép xuất khẩu nguồn gen cây trồng phục vụ nghiên cứu

Ngày hỏi:20/05/2017

Thời hạn giải quyết đề nghị cấp Giấy phép xuất khẩu nguồn gen cây trồng phục vụ nghiên cứu được quy định như thế nào? Xin chào Ban biên tập Thư Ký Luật. Tôi tên là: Hồng Mai, hiện đang sống ở Khánh Hòa. Tôi có vấn đề thắc mắc cần được Ban biên tập giải đáp. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thời hạn giải quyết đề nghị cấp Giấy phép xuất khẩu nguồn gen cây trồng phục vụ nghiên cứu như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: hung.mai***@gmail.com 

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Thời hạn giải quyết đề nghị cấp Giấy phép xuất khẩu nguồn gen cây trồng phục vụ nghiên cứu được quy định tại Khoản 2 Điều 30 Thông tư 04/2015/TT-BNNPTNT hướng dẫn thực hiện Nghị định 187/2013/NĐ-CP hướng dẫn Luật Thương mại về hoạt động mua bán hàng hoá quốc tế và hoạt động đại lý, mua, bán, gia công và quá cảnh hàng hoá với nước ngoài trong lĩnh vực nông nghiệp, lâm nghiệp và thủy sản do Bộ trưởng Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn ban hành như sau:

a) Thời hạn giải quyết đối với trường hợp quy định tại Khoản 1 Điều 29 của Thông tư này là 10 (mười) ngày làm việc kể từ ngày nhận được hồ sơ đầy đủ;

b) Thời hạn giải quyết đối với trường hợp quy định tại Khoản 2 Điều 29 của Thông tư này là 05 (năm) ngày làm việc kể từ ngày nhận được hồ sơ đầy đủ.

Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thời hạn giải quyết đề nghị cấp Giấy phép xuất khẩu nguồn gen cây trồng phục vụ nghiên cứu. Bạn nên tham khảo chi tiết Thông tư 04/2015/TT-BNNPTNT để nắm rõ quy định này.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.