Thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp

Ngày hỏi:05/05/2017

Thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp được quy định như thế nào? Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Tôi tên là Hùng Nam, hiện đang là nhân viên bảo vệ tại TP. HCM, cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp như thế nào? Văn bản nào quy định vấn đề này? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn! Email: nam62***@gmail.com

 

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp được quy định tại Khoản 1 Điều 81 Nghị định 46/2017/NĐ-CP quy định về điều kiện đầu tư và hoạt động trong lĩnh vực giáo dục như sau:

Giám đốc Sở Giáo dục và Đào tạo cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp đối với nhóm ngành đào tạo giáo viên trình độ trung cấp.

Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đăng ký hoạt động giáo dục nghề nghiệp giáo viên trình độ trung cấp. Bạn nên tham khảo chi tiết Nghị định 46/2017/NĐ-CP để nắm rõ quy định này.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.

Người trả lời:

Ban biên tập LawNet

  • Ban biên tập LawNet
  • Click để xem thông tin