Quyền của trẻ em khuyết tật từ ngày 01/6/2017

Ngày hỏi:01/06/2017

Quyền của trẻ em khuyết tật từ ngày 01/6/2017 được quy định thế nào? Chào ban biên tập Thư ký luật, tôi là Nhung, đang sinh sống ở Kiên Giang, tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Quyền của trẻ em khuyết tật từ ngày 01/6/2017 được quy định thế nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Mong Ban biên tập tư vấn giúp tôi. Xin cảm ơn. (Minh Nhung_093**)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Quyền của trẻ em khuyết tật từ ngày 01/6/2017 được quy định tại Điều 35 Luật trẻ em 2016, theo đó:

Trẻ em khuyết tật được hưởng đầy đủ các quyền của trẻ em và quyền của người khuyết tật theo quy định của pháp luật; được hỗ trợ, chăm sóc, giáo dục đặc biệt để phục hồi chức năng, phát triển khả năng tự lực và hòa nhập xã hội.

Trên đây là quy định về quyền của trẻ em khuyết tật từ ngày 01/6/2017. Để hiểu rõ hơn về điều này bạn nên tham khảo thêm tại Luật trẻ em 2016.

Trân trọng!

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin