Quản lý tiền và/hoặc đồng tiền quy ước trong kinh doanh trò chơi có thưởng

Ngày hỏi:29/03/2017

Quản lý tiền và/hoặc đồng tiền quy ước trong kinh doanh trò chơi có thưởng. Chào Ban biên tập Thư Ký Luật, tôi có vấn đề thắc mắc cần Ban biên tập tư vấn. Cho tôi hỏi, pháp luật hiện hành quy định về Quản lý tiền và/hoặc đồng tiền quy ước trong kinh doanh trò chơi có thưởng như thế nào? Mong nhận được tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật. Chân thành cảm ơn!

Nội dung này được Ban biên tập LawNet tư vấn như sau:

Theo quy định tại Điều 13 Quy chế quản lý tài chính đối với hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng ban hành kèm theo Quyết định 91/2005/QĐ-BTC do Bộ trưởng Bộ Tài chính ban hành thì:

Cơ sở kinh doanh hoạt động kinh doanh trò chơi có thưởng phải bố trí các hòm (túi) chuyên dụng để đựng tiền và/hoặc đồng tiền quy ước thu được. Các hòm (túi) này phải được niêm phong trước khi mang ra khỏi kho chíp, xèng và ngay sau khi mang ra khỏi máy trò chơi có thưởng. Việc mở niêm phong các hòm (túi) này phải được thực hiện vào một thời gian nhất định theo quy định của cơ sở kinh doanh dưới sự giám sát của Ban Giám sát theo quy định tại Điều 14 Quy chế này.

Trên đây là tư vấn của Ban biên tập Thư Ký Luật về Quản lý tiền và/hoặc đồng tiền quy ước trong kinh doanh trò chơi có thưởng. Bạn nên tham khảo chi tiết Quyết định 91/2005/QĐ-BTC để nắm rõ quy định này.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.