Đơn kháng cáo tội cướp giật tài sản 3 năm tù giam

Ngày hỏi:07/03/2011
Chào Luật Sư Người nhà tôi phạm tội cướp giật tài sản bị toà án sơ thẩm tuyên án phạt 3 năm tù giam. Luật sư cho tôi hỏi, khi làm đơn kháng cáo thì người nhà làm đơn thay bị cáo được không? Và khi trình bày đơn kháng cáo tôi không nhớ về cáo trạng của người nhà tôi về điều mấy khoản mấy của BLHS thì tôi không đưa chi tiết này vào đơn kháng cáo có được không? Mong Luật sư tư vấn giúp tôi.

Nội dung này được Luật sư Cao Sỹ Nghị – Trưởng Văn phòng Luật sư Cao tư vấn như sau:

Chào bạn,

Nếu bạn không phải là người được quy định tại Điều 231 BLTTHS, bạn không có quyền kháng cáo thay. Khi làm đơn kháng cáo, không nhất thiết phải nhớ cáo trạng và điều mấy, khoản mấy, ví dụ chỉ cần nêu không đồng ý với phần nào hoặc toàn bộ bản án.

Trân trọng!

Nội dung nêu trên là phần giải đáp, tư vấn của chúng tôi dành cho khách hàng của THƯ VIỆN PHÁP LUẬT. Nếu quý khách còn vướng mắc, vui lòng gửi về Email info@thuvienphapluat.vn.