Mức lương cơ sở từ ngày 01/7/2019

Ngày hỏi:11/05/2019

Tôi là bí thư cấp xã, tôi nghe mấy anh/chị trong cơ quan bảo lương cơ sở sắp được tăng, tôi muốn hỏi thời gian chính xác mà lương cơ sở tăng là khi nào? Theo dõi tại văn bản nào để biết các đối tượng được hưởng mức tăng từ lương cơ sở?

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Căn cứ Khoản 2 Điều 3 Nghị định 38/2019/NĐ-CP (có hiệu lực từ ngày 01/07/2019) về mức lương cơ sở áp dụng đối với cán bộ công chức viên chức có quy định:

- Từ ngày 01 tháng 7 năm 2019, mức lương cơ sở là 1.490.000 đồng/tháng.

Như vậy, nếu trước đây căn cứ quy định của Nghị định 72/2018/NĐ-CP thì mức lương cơ sở là 1.390.000 đồng thì hiện nay đến ngày 01/07/2019 mức lương cơ sở sẽ được tăng lên 100.000 đồng.

Để biết thêm thông tin anh/chị có thể tìm hiểu thêm thông tin về Nghị định 72/2018 để biết thêm chi tiết.

Trên đây là nội dung tư vấn của chúng tôi về vấn đề mà anh/chị thắc mắc.

Trân trọng!

QUAY VỀ

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin