Ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc là ngày nào?

Ngày hỏi:09/01/2017

Ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc là ngày nào? Chào Ban biên tập Thư ký luật, tôi là Trung, đang sinh sống tại Hà Nam. Tôi có một thắc mắc rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Ban biên tập cho tôi hỏi ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc là ngày nào? Vấn đề này được quy định ở đâu? Rất mong nhận được câu trả lời của Ban biên tập. Xin cám ơn. (Thanh Trung_097***)

Nội dung này được Ban biên tập Thư Ký Luật tư vấn như sau:

Ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc được quy định cụ thể tại Điều 11 Luật Mặt trận tổ quốc Việt Nam 2015, theo đó:

Ngày 18 tháng 11 hằng năm là Ngày truyền thống của Mặt trận Tổ quốc Việt Nam và là Ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc.

Trên đây là tư vấn về ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc. Để hiểu rõ hơn bạn nên tham khảo tại Luật Mặt trận tổ quốc Việt Nam 2015.

Trân trọng!

Nguồn:

THƯ KÝ LUẬT

Nội dung tư vấn trên đây chỉ mang tính tham khảo, Quý độc giả cần xem Căn cứ pháp lý của tình huống này để có thông tin chính xác hơn.


Người trả lời:

Ban biên tập Thư Ký Luật

  • Ban biên tập Thư Ký Luật
  • Click để xem thông tin